Trang chủ Toán Học Lớp 6 Ba 3 Vao clip Tal có huyển, met nha hang...

Ba 3 Vao clip Tal có huyển, met nha hang mua 50kg gao nếp 20 kg thit lon , 1Okg dâu xanh, 2kg muối dẻ tim hanh chung Tổng trên gia số hen nhã hang pha than

Câu hỏi :

gúp mình với................................

image

Lời giải 1 :

Đáp án:Giá tiền mua 50kg gạo nếp là: 50. 30 000 = 1 500 000 (đồng).

Giá tiền mua 20kg thịt lợn là: 20.125 000 = 2 500 000 (đồng).

Giá tiền mua 10kg đậu xanh là: 10. 48 000 = 480 000 (đồng).

Giá tiền 1kg muối là:

[4 492 000 – (1 500 000 + 2 500 000 + 480 000)]:2

= [4 492 000 – 4 480 000]:2

= 12 000:2

= 6 000 (đồng).

Vậy 1 kg muối giá 6 000 đồng.

 Chúc bạn hc tốt nhé s💕

Giải thích các bước giải:

 

Thảo luận

Lời giải 2 :

Gia tiền `50kg` gạo nếp là:

`30000xx50=1500000(đồng)`

Giá tiền `20kg` thịt là:

`125000xx20=2500000(đồng)`

Giá tiền `2kg` đậu xanh là:

`48000xx2=96000(đồng)`

Giá `2kg` muối là:

`4492000-1500000-2500000-96000=396000(đồng)`

Giá `1kg` muối là;

`396000:2=198000(đồng)`

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 6

Lớp 6 - Là năm đầu tiên của cấp trung học cơ sở. Được sống lại những khỉ niệm như ngày nào còn lần đầu đến lớp 1, được quen bạn mới, ngôi trường mới, một tương lai mới!

Nguồn : ADMIN :))

Copyright © 2021 HOCTAP247