Đáp án:
gọi x là giá tiền mực đỏ
y.................................xanh
Giá tiền 6 lọ mực đỏ nhiều hơn 5 lọ mực xanh là 6000 đồng 6x -5y=6000
Giá 8 lọ mực xanh đắt hơn 4 lọ mực đỏ là 7200 đồng -4x +8y =7200
giải hệ X=3000 y =2400
giải:
Giá tiền của 2 lọ mực xanh hơn 1 lọ mực đỏ là :
7200 :4 = 1800(đồng)
12 lọ mực xanh hơn 6 lọ mực đỏ là :
1800x6=10 800 (đồng)
(12 lọ mực xanh – 6 lọ mực đỏ) + (6 lọ mực đỏ - 5 lọ mực xanh)= 6000+10 800= 16 800 (đồng)
Như vậy 7 lọ mực xanh có giá là 16 800 đồng.
1 lọ mực xanh có giá là :
16 800 : 7= 2 400 (đồng)
1 lọ mực đỏ có giá là :
2x2400-1800=3000 (đồng)
Đáp số : 1 lọ mực xanh : 2400 đồng, 1 lọ mực đỏ : 3000 đồng.
Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 5 - Là năm cuối cấp tiểu học, áp lực thi cử nhiều mà sắp phải xa trường lớp, thầy cô, ban bè thân quen. Đây là năm mà các em sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng các em đừng lo nhé mọi chuyện sẽ tốt lên thôi !
Nguồn : ADMIN :))Copyright © 2021 HOCTAP247