Đáp án:
số cam và táo có là: 1x5=5kg, vì mỗi túi chỉ đựng cam hoặc táo nên :
- Nếu có 1 túi đựng táo thì số tiền mua 1kg táo là 24000đ nên 1kg cam sẽ có giá là 24000+3000=27000đ
4kg cam có giá là 27000x4=108000đ(không thỏa mãn đề bài)
- nếu có 2 túi đựng táo thì số tiền mua 1kg táo là: 24000:2=12000đ
nên giá tiền 1kg cam là 12000+3000=15000đ
3 túi cam có giá là 15000x3=45000đ(t/m đề bài)
- nếu có 3 túi đựng táo thì số tiền mua 1kg táo là: 24000:3=8000đ
nên giá tiền 1kg cam là 8000+3000=11000đ
2 túi cam có giá là 11000x2=22000đ(không t/m đề bài)
- nếu có 4 túi đựng táo thì số tiền mua 1kg táo là: 24000:4=6000đ
nên giá tiền 1kg cam là 6000+3000=9000đ
3 túi cam có giá là 9000x3=27000đ(không t/m đề bài)
Đ/S: 2kg táo và 3kg cam
Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 5 - Là năm cuối cấp tiểu học, áp lực thi cử nhiều mà sắp phải xa trường lớp, thầy cô, ban bè thân quen. Đây là năm mà các em sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng các em đừng lo nhé mọi chuyện sẽ tốt lên thôi !
Nguồn : ADMIN :))Copyright © 2021 HOCTAP247