Trang chủ Toán Học Lớp 3 . Mua 6m vải hết 180000 đồng. Hỏi mua 24...

. Mua 6m vải hết 180000 đồng. Hỏi mua 24 m vải loại đó hết bao nhiêu tiền? câu hỏi 964184 - hoctapsgk.com

Câu hỏi :

. Mua 6m vải hết 180000 đồng. Hỏi mua 24 m vải loại đó hết bao nhiêu tiền?

Lời giải 1 :

Mua 1m vải hết số tiền là:

      180 000 : 6 = 30 000 (đồng)

Mua 24 m vải loại đó hết số tiền là:

      30 000 x 24 = 720 000 (đồng)

                          Đáp số: 720 000 đồng

Thảo luận

-- Vậy ạ?Chị được bao nhiêu điểm dzợ?Nói cho em điiiiii
-- chị chưa trả bài nên chưa bt điểm e ạ
-- chị cho em hỏi, làm sao lấy lại nick bị mất chị.
-- Vậy à chj, em còn chưa thi cơ
-- chị chúc e thi tốt nha :3
-- Vâng, em cảm ơn chj ạ.PP chj, chúc chj đạt điểm cao nha ^^
-- cảm ơn e nha, pp e :3
-- Ko có gì ạ.PP chj

Lời giải 2 :

Giải theo cách lớp 3

.

$\text{ Mua 1m vải hết: }$

$\text{ 180000 ÷ 6 = 30000 (đồng) }$

$\text{ Mua 24m vải hết: }$

$\text{ 30000 × 24 = 720000 (đồng) }$

$\text{ Đáp số: 720000 đồng }$

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 3

Lớp 3 - Năm thứ ba ở cấp tiểu học, áp lực hoc tập dần hình thành nhưng vẫn tuổi ăn, tuổi chơi nên các em cân đối học và chơi hợp lý nhé.

Nguồn : ADMIN :))

Copyright © 2021 HOCTAP247