Trang chủ Toán Học Lớp 4 Mỗi kilogam gạo nếp giá 32 000 đồng, mỗi kilogam...

Mỗi kilogam gạo nếp giá 32 000 đồng, mỗi kilogam gạo nếp giá 21 000 đồng. Hỏi mẹ mua 10 kilogam gạo nếp và 25 kilogam gạo tẻ hết tất cả bao nhiêu tiền?

Câu hỏi :

Mỗi kilogam gạo nếp giá 32 000 đồng, mỗi kilogam gạo nếp giá 21 000 đồng. Hỏi mẹ mua 10 kilogam gạo nếp và 25 kilogam gạo tẻ hết tất cả bao nhiêu tiền?

Lời giải 1 :

Giải thích các bước giải:

10 kilogam gạo nếp có số tiền là: 

32 000 x 10 = 320 000 (đồng)

25 kilogam gạo tẻ có số tiền là:

21 000 x 25 = 525 000 (đồng)

Mẹ mua 10 kilogam gạo nếp và 25 kilogam gạo tẻ hết tất cả số tiền?

320 000 + 525 000 = 845 000 (đồng)

                               Đáp số : 845 000 đồng

Bạn vote + cám ơn + cho tui câu trả lời hay nhất nhé!

#tranbaotran2k11

 

Thảo luận

Lời giải 2 :

 

Giải thích các bước giải:

 Hết số tiền là:

`(32 000 xx 10) +(21 000 xx 25) = 845 000(đồng)`

`#Bad` `dream`

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 4

Lớp 4 - Năm thứ bốn ở cấp tiểu học, kiến thức ngày một tăng, sắp đến năm cuối cấp nên các em cần chú đến học tập nhé!

Nguồn : ADMIN :))

Copyright © 2021 HOCTAP247