Bài giải
Nếu mua 3kg cam và 2kg quýt thì hết số tiền là :
355000 - 215000 = 140000 ( đồng )
Nếu chỉ mua 3kg quýt hết số tiền là :
215000 - 140000 = 75000 ( đồng )
Nếu chỉ mua 1kg quýt hết số tiền là :
75000 : 3 = 25000 ( đồng )
Nếu mua 5kg quýt hết số tiền là :
25000 x 5 = 125000 ( đồng )
Nếu mua 3kg cam hết số tiền là :
215000 - 125000 = 90000 ( đồng )
Giá 1kg cam là :
90000 : 3 = 30000 ( đồng )
Đáp số : 30000 đồng
Đáp án:
#Bin
Giải thích các bước giải:
Bài giải
Nếu mua 3kg cam và 2kg quýt thì số tiền phải trả là :
355000 - 215000 = 140000 ( đồng )
Nếu chỉ mua 3kg quýt số tiền phải trả là :
215000 - 140000 = 75000 ( đồng )
Nếu chỉ mua 1kg quýt số tiền phải trả là :
75000 : 3 = 25000 ( đồng )
Nếu mua 5kg quýt hsố tiền phải trả là :
25000 x 5 = 125000 ( đồng )
Nếu mua 3kg cam số tiền phải trả là :
215000 - 125000 = 90000 ( đồng )
Giá 1kg cam là :
90000 : 3 = 30000 ( đồng )
Đáp số : 30000 đồng
Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 5 - Là năm cuối cấp tiểu học, áp lực thi cử nhiều mà sắp phải xa trường lớp, thầy cô, ban bè thân quen. Đây là năm mà các em sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng các em đừng lo nhé mọi chuyện sẽ tốt lên thôi !
Nguồn : ADMIN :))Copyright © 2021 HOCTAP247