Đáp án:
1. C
2. C
3. A
4. C
5. a) 86 tạ 2 kg = 8,602 tấn
b) 756kg = 7,56 tạ
6. D
7. a = 65
Giải thích các bước giải:
1. C
2. Giá tiền mỗi lít mật ong là:
930 000 : 6 = 155000(đồng)
Gía tiền 4,2 l mật ong là:
155000x4,2 = 651000(đồng)
Vậy đáp án đúng là: C
3. 12 ngày gấp 6 ngày số lần là:
12 : 6 = 2 (lần)
Cần có số người để làm xong công việc đó trong 6 ngày là :
4 x 2 = 8 (người)
Vậy => đáp án đúng là A
4. C
5. a) 86 tạ 2 kg = 8,602 tấn
b) 756 kg = 7,56 tạ
6. D
7. Số tự nhiên lớn hơn 64,96 và bé hơn 65, 14 thì chỉ có số 65 là đúng nhất.
Vậy => a = 65
Đáp án :
Câu 5 :
a,86 tạ 2 kg = 8,602 tấn
765 kg = 7,65 tạ
Câu 6 : 1 ha 325m²
Câu 7 : 65,14 > 65 > 64,96
Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 5 - Là năm cuối cấp tiểu học, áp lực thi cử nhiều mà sắp phải xa trường lớp, thầy cô, ban bè thân quen. Đây là năm mà các em sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng các em đừng lo nhé mọi chuyện sẽ tốt lên thôi !
Nguồn : ADMIN :))Copyright © 2021 HOCTAP247