Trang chủ Toán Học Lớp 7 Giá tiền của 8 gói kẹo là bao nhiêu, nếu...

Giá tiền của 8 gói kẹo là bao nhiêu, nếu biết rằng 6 gói kẹo giá 27000 đồng ( help nha ) hết điểm rồi câu hỏi 1033617 - hoctapsgk.com

Câu hỏi :

Giá tiền của 8 gói kẹo là bao nhiêu, nếu biết rằng 6 gói kẹo giá 27000 đồng ( help nha ) hết điểm rồi

Lời giải 1 :

Đáp án:

Giá tiền 1 gói kẹo là : 27 000 : 6 = 4500 ( đồng )

Giá tiền 8 gói kẹo là : 4500 x 8 = 36 000 ( đồng )

                   Đáp số : 36 000 đồng

 

Giải thích các bước giải:

 

Thảo luận

-- cho mk xin hay nhất nhé
-- lớp 7 lm vậy là sai bn ạ

Lời giải 2 :

1 gói kẹo có giá tiền là:

    27000 : 6=4500(đồng)

8 gói kẹo có giá tiền là:

    4500 x 8=36000(đồng)

            Đáp số: 36000 đồng

@Kimtaehyung4

 

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 7

Lớp 7 - Năm thứ hai ở cấp trung học cơ sở, một cuồng quay mới lại đến vẫn bước tiếp trên đường đời học sinh. Học tập vẫn là nhiệm vụ chính!

Nguồn : ADMIN :))

Copyright © 2021 HOCTAP247