Trang chủ Toán Học Lớp 5 Mua 4 hộp sữa hết 14 000 đồng. Hỏi mua...

Mua 4 hộp sữa hết 14 000 đồng. Hỏi mua 2 chục hộp sữa như thế hết bao nhiêu tiền? câu hỏi 4168545 - hoctapsgk.com

Câu hỏi :

Mua 4 hộp sữa hết 14 000 đồng. Hỏi mua 2 chục hộp sữa như thế hết bao nhiêu tiền?

Lời giải 1 :

Đáp án + Giải thích các bước giải:

 20 hộp sữa gấp gấp 4 hộp sữa số lần là:

         20 : 4=5 (lần)

 Số tiền mua 20 hộp sữa đó là:

     14 000 x 5=70 000 (đồng)

                 Đáp số:70 000 đồng

Thảo luận

Lời giải 2 :

$\textit{Mie}$

$\textit{Đáp án + Giải thích các bước giải:}$

Số tiền mua 1 hộp sữa là:

14 000 : 4 = 3 500 (đồng).

Số tiền mua 2 chục hộp sữa là:

3 500 x 20 = 70 000 (đồng)

                 Đ/S:.....

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 5

Lớp 5 - Là năm cuối cấp tiểu học, áp lực thi cử nhiều mà sắp phải xa trường lớp, thầy cô, ban bè thân quen. Đây là năm mà các em sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng các em đừng lo nhé mọi chuyện sẽ tốt lên thôi !

Nguồn : ADMIN :))

Copyright © 2021 HOCTAP247