Trang chủ Toán Học Lớp 4 Mua 350 g thịt hết 42000 đồng.Hỏi 1kg thịt lợn...

Mua 350 g thịt hết 42000 đồng.Hỏi 1kg thịt lợn giá bao nhiêu tiền? câu hỏi 3109721 - hoctapsgk.com

Câu hỏi :

Mua 350 g thịt hết 42000 đồng.Hỏi 1kg thịt lợn giá bao nhiêu tiền?

Lời giải 1 :

bài giải

đổi: 350g = 0,35kg
giá tiền của 1kg thịt lợn là:

42000: 0,35 × 1= 120000 [ đồng ]

đáp số : 120000 đồng

 

Thảo luận

-- Cứ nói đi mink ko làm gì bạn đâu
-- không ạ
-- ko thì thôi
-- biết chơi nối số ko bạn
-- không ạ
-- thôi mình học đây bye bạn nhé
-- cái gì cũng ko biết thế
-- ok

Lời giải 2 :

Đáp án + Giải thích các bước giải:

Số tiền để mua 1g thịt là:

          `42000 : 350 = 120` (đồng)

Đổi: `1kg = 1000g`

Giá tiền của `1kg` thịt lợn là:

          `120 xx 1000 = 120 000` (đồng)

                     Đáp số: `120 000` đồng

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 4

Lớp 4 - Năm thứ bốn ở cấp tiểu học, kiến thức ngày một tăng, sắp đến năm cuối cấp nên các em cần chú đến học tập nhé!

Nguồn : ADMIN :))

Copyright © 2021 HOCTAP247