Trang chủ Toán Học Lớp 12 Linh dùng 2 nghìn để mua 2 cái kẹo mút....

Linh dùng 2 nghìn để mua 2 cái kẹo mút. Hỏi linh cần dùng bao nhiêu tiền để mua `100` cái kẹo mút `?` câu hỏi 4748977 - hoctapsgk.com

Câu hỏi :

Linh dùng 2 nghìn để mua 2 cái kẹo mút. Hỏi linh cần dùng bao nhiêu tiền để mua `100` cái kẹo mút `?`

Lời giải 1 :

Đáp án:

`100 000` đồng

Giải thích các bước giải:

`100` cái kẹo mút gấp `2` cái kẹo mút số lần là `:`

`100` `:` `2` `=` `50` `(` lần `)`

Mua `100` cái kẹo mút hết số tiền là `:`

`2000` `×` `50` `=` `100 000` `(` đồng `)`

Đáp số `:` `100 000` đồng.

`#Chanh`

               

Thảo luận

-- Cách này đểnh zậy ?
-- Chanh thanh kèo

Lời giải 2 :

Mỗi cái kẹo mút cần số tiền là:

       `2000:2=1000` (đồng)

`100` cái kẹo mút cần số tiền là:

      `1000xx100=100000`(đồng)

         Đáp số:`100000` đồng

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 12

Lớp 12 - Năm cuối ở cấp tiểu học, năm học quan trọng nhất trong đời học sinh trải qua bao năm học tập, bao nhiêu kì vọng của người thân xung quanh ta. Những nỗi lo về thi đại học và định hướng tương lai thật là nặng. Hãy tin vào bản thân là mình sẽ làm được rồi tương lai mới chờ đợi các em!

Nguồn : ADMIN :))

Copyright © 2021 HOCTAP247