Trang chủ Toán Học Lớp 4 một cửa hàng bán 16kg gạo tẻ với giá 13...

một cửa hàng bán 16kg gạo tẻ với giá 13 800 đồng 1kg và 14 kg gạo nếp với giá 16 200 đồng 1kg .Hỏi sau khi bán số gạo trên cửa hàng đó thu được tất cả bao nhiê

Câu hỏi :

một cửa hàng bán 16kg gạo tẻ với giá 13 800 đồng 1kg và 14 kg gạo nếp với giá 16 200 đồng 1kg .Hỏi sau khi bán số gạo trên cửa hàng đó thu được tất cả bao nhiêu tiền.

Lời giải 1 :

Bài Giải

16kg gạo tẻ bán được số tiền là:
    16* 13800= 220 800( đồng)

 14kg gạo nếp bán được số tiền là:

    14* 16 200= 226 800( đông)

  Sau khi bán hết số gại trên cửa hàng có số tiền là:

     220 800+ 226 800=447 600( ĐỒNG )

                      đáp số: 447 600 đồng

Thảo luận

-- cho mình câu trả lời hay nhất nha cảm ơn bạn

Lời giải 2 :

Giải thích các bước giải:

 Cửa hàng thu được số tiền khi bán 16kg gạo tẻ là:

13 800x16=220 800 (đồng)

 Cửa hàng thu được số tiền khi bán 14kg gạo nếp là:

16 200x14=226 800 (đồng)

 Cửa hàng đó thu được số tiền sau khi bán tất cả số gạo là:

220 800+226 800 =447 600 (đồng)

ĐS:447 600 (đồng)

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 4

Lớp 4 - Năm thứ bốn ở cấp tiểu học, kiến thức ngày một tăng, sắp đến năm cuối cấp nên các em cần chú đến học tập nhé!

Nguồn : ADMIN :))

Copyright © 2021 HOCTAP247