Đáp án+Giải thích các bước giải:
`\text{Nếu 3 lọ xanh + 2 lọ đỏ = 2200 đồng}`
`\text{Nếu 2 lọ xanh + 3 lọ đỏ = 2300 đồng}`
`\text{=>5 lọ mực đỏ + 5 lọ mực xanh = 4500 đồng}`
`\text{2 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh có giá là}`
`4500 : 5 . 2 = 1800 đồng`
`\text{Giá 1 lọ mực đỏ là:}`
`2300 - 1800 = 500 đồng`
`\text{1 lọ mực xanh giá có giá là:}`
`(2300 - 500) . 3 : 2 = 400 đồng`
Nếu 3 lọ xanh + 2 lọ đỏ = 2200 đồngNếu 3 lọ xanh + 2 lọ đỏ = 2200 đồng
Nếu 2 lọ xanh + 3 lọ đỏ = 2300 đồngNếu 2 lọ xanh + 3 lọ đỏ = 2300 đồng
=>5 lọ mực đỏ + 5 lọ mực xanh = 4500 đồng=>5 lọ mực đỏ + 5 lọ mực xanh = 4500 đồng
2 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh có giá là2 lọ mực đỏ + 2 lọ mực xanh có giá là
4500:5.2=1800đồng4500:5.2=1800đồng
Giá 1 lọ mực đỏ là:Giá 1 lọ mực đỏ là:
2300−1800=500đồng2300-1800=500đồng
1 lọ mực xanh giá có giá là:1 lọ mực xanh giá có giá là:
(2300−500).3:2=400đồng
Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 5 - Là năm cuối cấp tiểu học, áp lực thi cử nhiều mà sắp phải xa trường lớp, thầy cô, ban bè thân quen. Đây là năm mà các em sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng các em đừng lo nhé mọi chuyện sẽ tốt lên thôi !
Nguồn : ADMIN :))Copyright © 2021 HOCTAP247