Trang chủ Toán Học Lớp 5 Dung mot so tien de mua gao te voi gia...

Dung mot so tien de mua gao te voi gia 6000 dong / 1kg thi mua duoc 30kg . Voi so tien do neu mua gao nep voi gia 9000 dong / 1kg thi mua duoc bao nhieu ki -

Câu hỏi :

Dung mot so tien de mua gao te voi gia 6000 dong / 1kg thi mua duoc 30kg . Voi so tien do neu mua gao nep voi gia 9000 dong / 1kg thi mua duoc bao nhieu ki - lo - gam ? ^^ BAN NAO GIUP MIK THI MIK SE TRAO CTLHN CHO BAN AY NHE ^^

Lời giải 1 :

Đáp án:

 

Giải thích các bước giải:

 số tiền người đó có:

6000x30= 180000( đồng)

mau gọa nếp thì mau đc:

180000: 9000= 20(kg)

đáp số: 20 kg

* nhứ cảm ơn+ 5 sao+ câu trl ahy nhất nếu thấy hữu ích nha!

Thảo luận

-- THANK YOU BN NHE
-- ò hk có chj mik tưởng mik chậm sẽ k đc câu trl hay nhất nha!
-- BN VIET SAI CHINH TA NHIEU QUA DO NHA

Lời giải 2 :

Số tiền người đó dùng là:

        6000×30=180000(đồng)

Với số tiền đó nếu mua gạo nếp với giá 9000 đồng / 1kg thì mua được số ki - lo - gam gạo là:

        180000:9000=20(kg)

                               Đáp số: 20 kg gạo

Chúc học tốt!!!

 

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 5

Lớp 5 - Là năm cuối cấp tiểu học, áp lực thi cử nhiều mà sắp phải xa trường lớp, thầy cô, ban bè thân quen. Đây là năm mà các em sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng các em đừng lo nhé mọi chuyện sẽ tốt lên thôi !

Nguồn : ADMIN :))

Copyright © 2021 HOCTAP247