Đáp án:
Giải thích các bước giải:
4500m và 1125000Jun
Giải thích các bước giải:
Đổi 25phút=1500s
a, S=v.t=3.1500=4500m=4,5km
b, A=F.S=250.4500=1125000Jun=1125kJun
b, Do xe không chuyển động theo phương thẳng đứng nói cách khác là trọng lực không làm thay đổi vị trí của xe nên, công của trọng lực là bằng
Đáp án:
$a) A= 4400KJ$ ; $b) P= 3055,(5) W ; $c) S= 20625m$
Giải thích các bước giải:
Ta có : $s= 5,5 km= 5500 m $
$t= 24'= 1440 s$
Công thực hiện của con ngựa đó là
$A= F.s = 800.5500 = 4400 KJ$
Cong suất của con ngựa là
$P= \frac{A}{t} = \frac{4400 000}{1440} = 3055,(5)W$
Vận tốc của con ngựa là
$v= \frac{s}{t} = \frac{5500}{1440} = 3,819 ...m/s $
Quãng đường con ngựa đi được là
$s= v.t = 3,819.1,5.3600 = 20625 m $
Đáp số...
Vật lý học (tiếng Anh:physics, từ tiếng Hi Lạp cổ: φύσις có nghĩa là kiến thức về tự nhiên) là một môn khoa học tự nhiên tập trung vào sự nghiên cứu vật chất và chuyển động của nó trong không gian và thời gian, cùng với những khái niệm liên quan như năng lượng và lực.Vật lí học là một trong những bộ môn khoa học lâu đời nhất, với mục đích tìm hiểu sự vận động của vũ trụ.
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 8 - Năm thứ ba ở cấp trung học cơ sở, học tập bắt đầu nặng dần, sang năm lại là năm cuối cấp áp lực lớn dần nhưng các em vẫn phải chú ý sức khỏe nhé!
Nguồn : ADMIN :))Copyright © 2021 HOCTAP247