a) Ròng rọc cố định trong hệ thống không có giúp ta lợi về lực .Ròng rọc đó chỉ có tác dụng thay đổi hướng của lực
b) Vì ròng rọc cố định không cho lợi về lực nên $F= P = 200N$
Công mà người đó sử dụng là
$A= F.s = F.(s1+s2) = 200.(2+2) = 800 J$
(Tại không có ảnh nên mình làm theo đề,nếu có bổ sung đề thì cmt nha bạn)
Đáp án:
800 J
Giải thích các bước giải:
F=P=200N,A=F.s=F(s1+s2)=200.(2+2) 800J
Vật lý học (tiếng Anh:physics, từ tiếng Hi Lạp cổ: φύσις có nghĩa là kiến thức về tự nhiên) là một môn khoa học tự nhiên tập trung vào sự nghiên cứu vật chất và chuyển động của nó trong không gian và thời gian, cùng với những khái niệm liên quan như năng lượng và lực.Vật lí học là một trong những bộ môn khoa học lâu đời nhất, với mục đích tìm hiểu sự vận động của vũ trụ.
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 8 - Năm thứ ba ở cấp trung học cơ sở, học tập bắt đầu nặng dần, sang năm lại là năm cuối cấp áp lực lớn dần nhưng các em vẫn phải chú ý sức khỏe nhé!
Nguồn : ADMIN :))Copyright © 2021 HOCTAP247