Trang chủ Toán Học Lớp 5 kiến thức lớp 5, ai giúp đc, giúp hộ em...

kiến thức lớp 5, ai giúp đc, giúp hộ em vs ạ câu hỏi 3327690 - hoctapsgk.com

Câu hỏi :

kiến thức lớp 5, ai giúp đc, giúp hộ em vs ạ

image

Lời giải 1 :

Giá tiền 1kg đường năm nay so với năm ngoái tăng lên số phần trăm là:

              10 500 : 7200=1,4583=145,83%

Số tiền năm ngoái mua 35 kg là:

              7200 x 35=252 000(đồng)

Với số tiền mua được 35kg đường năm ngoai thì năm nay mua được số kg đường là:

              252 000 : 10500=24(kg)

                      Đáp án : 24kg

Mong bạn cho mình 5 * và là câu trả lời hay nhất ạ cảm ơn bạn nhiều ạ ^^

CHÚC BẠN HỌC GIỎI VÀ NHIỀU SỨC KHOẺ Ạ^^

Thảo luận

Lời giải 2 :

                         Bài giải

   Giá tiền 1kg đường năm nay so với năm ngoái tăng lên số phần trăm là:

              10 500 : 7200=1,4583 = 145,83%

    Với số tiền mua được 35kg đường năm ngoái thì năm nay mua được số kg           đường là :

           [  7200 x 35 ] : 10500=24(kg)

                      Đáp án : Giá tiền 1kg đường năm nay so với năm ngoái tăng lên                                       145,83%

                                      Năm nay mua được : 24kg

 

Bạn có biết?

Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".

Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thư

Tâm sự 5

Lớp 5 - Là năm cuối cấp tiểu học, áp lực thi cử nhiều mà sắp phải xa trường lớp, thầy cô, ban bè thân quen. Đây là năm mà các em sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng các em đừng lo nhé mọi chuyện sẽ tốt lên thôi !

Nguồn : ADMIN :))

Copyright © 2021 HOCTAP247