Đáp án:
$ 250000$ $đồng$
Giải thích các bước giải:
Bài này có $2$ cách giải nha!!!
Cách 1:
$5$ lít dầu gấp $2,5$ lít dầu số lần là :
$5 ÷2,5 = 2( lần) $
Giá tiền mua $5$ lít dầu là :
$125 000 ×2 = 250000(đồng)$
$Đs : 250 000$ $đồng$
Cách 2:
Giá tiền mua $1$ lít dầu là :
$125 000 ÷2,5 = 50 000$ $( đồng)$
Giá tiền mua $5$ lít dầu là :
$50 000 ×5 = 250 000$ $(đồng)$
$Đs : 250000$ $đồng$
Đáp án:75.000đồng
Giải thích các bước giải:
giá tiền của 1 lít dầu là:
30000nhân2,5 :1=75.000đồng
Đ/S : 75.000đồng
chúc bn học giỏi nha
Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 5 - Là năm cuối cấp tiểu học, áp lực thi cử nhiều mà sắp phải xa trường lớp, thầy cô, ban bè thân quen. Đây là năm mà các em sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng các em đừng lo nhé mọi chuyện sẽ tốt lên thôi !
Nguồn : ADMIN :))Copyright © 2021 HOCTAP247