Đáp án: $28$ thùng ổi
Giải thích các bước giải:
Gọi giá 1kg ổi là x, $x>0\to$ giá 1kg táo là $2x$
$\to$Số tiền để mua 10 thùng nhãn là $2x\cdot 10\cdot 14=280x$ vì một thùng nhãn có $14kg$
$\to$Ta có thể mua được $\dfrac{280x}{x\cdot 10}=28$ thùng ổi
Đáp án:
Giải thích các bước giải:
Mua 10 thùng nhãn thì số kg nhãn là:
10 x 14=140 (kg)
Mà 1 kg nhãn tiên gấp đôi 1 kg ổi⇒140 kg nhãn có số tiền mua được 280 kg ổi
280 kg ổi là:
280 : 10=28 (thùng)
Vậy 10 thùng nhãn mua được 28 thùng ổi
Toán học là môn khoa học nghiên cứu về các số, cấu trúc, không gian và các phép biến đổi. Nói một cách khác, người ta cho rằng đó là môn học về "hình và số". Theo quan điểm chính thống neonics, nó là môn học nghiên cứu về các cấu trúc trừu tượng định nghĩa từ các tiên đề, bằng cách sử dụng luận lý học (lôgic) và ký hiệu toán học. Các quan điểm khác của nó được miêu tả trong triết học toán. Do khả năng ứng dụng rộng rãi trong nhiều khoa học, toán học được mệnh danh là "ngôn ngữ của vũ trụ".
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 7 - Năm thứ hai ở cấp trung học cơ sở, một cuồng quay mới lại đến vẫn bước tiếp trên đường đời học sinh. Học tập vẫn là nhiệm vụ chính!
Nguồn : ADMIN :))Copyright © 2021 HOCTAP247