đổi 30cm= 0,3m
2. a) Công của người đó để đi 1 bước: 130. 0,3= 39( J )
Công của người đó để đi 7000 bước: 39. 7000= 273000 ( J )
b) đổi 1h=3600s
Công suất của người đi bộ: P= 273000 : 3600≈75,8 W
Đáp án:
Câu 2:
a. A = 39J
A' = 273000J
b. P = 75,83W
Giải thích các bước giải:
Câu 1:
Công suất là công thực hiện được trên một đơn vị thời gian
Công thức tính công suất là:
\[P = \frac{A}{t}\]
Trong đó :
P là công suất, đơn vị là: W hoặc J/s
A là Công thực hiện được, Đơn vị là: J
t là thời gian thực hiện công, đơn vị là: s
Câu 2:
a. Công của người đó để đi một bước là:
\[A = F.s = 0,3.130 = 39J\]
Công của người đó để đi 7000 bước là:
\[A' = 7000A = 7000.39 = 273000J\]
b. Công suất của người đi bộ là:
\[P = \frac{{A'}}{t} = \frac{{273000}}{{60.60}} = 75,83W\]
Vật lý học (tiếng Anh:physics, từ tiếng Hi Lạp cổ: φύσις có nghĩa là kiến thức về tự nhiên) là một môn khoa học tự nhiên tập trung vào sự nghiên cứu vật chất và chuyển động của nó trong không gian và thời gian, cùng với những khái niệm liên quan như năng lượng và lực.Vật lí học là một trong những bộ môn khoa học lâu đời nhất, với mục đích tìm hiểu sự vận động của vũ trụ.
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 8 - Năm thứ ba ở cấp trung học cơ sở, học tập bắt đầu nặng dần, sang năm lại là năm cuối cấp áp lực lớn dần nhưng các em vẫn phải chú ý sức khỏe nhé!
Nguồn : ADMIN :))Copyright © 2021 HOCTAP247