Tóm tắt:
$v=4m/s$
$s=1,2km=1200m$
a) Chuyển động của học sinh từ nhà đến trường là chuyển động đều hay không đều ? Tại sao ?
$b) t=?$
Giải:
a) Chuyển động của học sinh từ nhà đến trường là chuyển động không đều. Vì học sinh khi chạy xe đạp có thể thay đổi độ lớn vận tốc theo thời gian
b) Thời gian học sinh đó đi từ nhà đến trường là:
$t=\dfrac{s}{v}=\dfrac{1200}{4}=300(s)=5(phút)$
$flower$
$a.$
$1,2km=1200m$
Chuyển động của học sinh từ nhà đến trường là không đều
Vì trên đường đi, vận tốc có thể chậm lại trên quãng đường lên dốc và nhanh dần trên quãng đường xuống dốc
Chỉ số vận tốc chỉ cần thay đổi 1 chút cũng làm chuyển động không đều
$b.$
Thời gian học sinh đó đi từ nhà đến trường :
$t=s/v=1200/4=300(s)=5(ph)$
Vật lý học (tiếng Anh:physics, từ tiếng Hi Lạp cổ: φύσις có nghĩa là kiến thức về tự nhiên) là một môn khoa học tự nhiên tập trung vào sự nghiên cứu vật chất và chuyển động của nó trong không gian và thời gian, cùng với những khái niệm liên quan như năng lượng và lực.Vật lí học là một trong những bộ môn khoa học lâu đời nhất, với mục đích tìm hiểu sự vận động của vũ trụ.
Nguồn : Wikipedia - Bách khoa toàn thưLớp 8 - Năm thứ ba ở cấp trung học cơ sở, học tập bắt đầu nặng dần, sang năm lại là năm cuối cấp áp lực lớn dần nhưng các em vẫn phải chú ý sức khỏe nhé!
Nguồn : ADMIN :))Copyright © 2021 HOCTAP247